![308345076 3295216224065268 3190962585595194948 n](/webnew/images/stories/news/new2565/21.09.2565/308345076_3295216224065268_3190962585595194948_n.jpg)
"ปศุสัตว์นครสวรรค์ เป็นประธานเปิดกิจกรรมโครงการวันป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าโลก ปี พ.ศ.2565 (World Rabies Day 2022)"
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
วันที่ 21 กันยายน 2565 นายสัตวแพทย์ปรีดา ถาวรประดิษฐ์ ปศุสัตว์จังหวัดนครสวรรค์ เป็นประธานเปิดโครงการวันป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าโลก ปี พ.ศ.2565 (World Rabies Day 2022) โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรม ได้แก่ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหัวหวาย ปลัดอำเภอตาคลี กลุ่มพัฒนาสุขภาพสัตว์ สำนักงานปศุสัตว์อำเภอตากฟ้า สำนักงานปศุสัตว์อำเภอพยุหะคีรี และสำนักงานปศุสัตว์อำเภอตาคลี
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t51/1/16/1f449.png)
จัดกิจกรรมผ่าตัดทำหมันสุนัขและแมว กิจกรรมอบรมให้ความรู้เรื่องโรคพิษสุนัขบ้าแก่เจ้าของสัตว์ ณ วัดหัวหวาย หมู่ 1 ตำบลหัวหวาย อำเภอตาคลี จังหวัดนครสวรรค์ โดยมีผู้มารับบริการจำนวน 10 ราย ทำหมันสุนัข เพศผู้ 4 ตัว เพศเมีย 3 ตัว แมว เพศผู้ 6 ตัว เพศเมีย 13 ตัว รวม 26 ตัว ฉีดวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า จำนวน 60 ตัว