ครอบครัวปศุสัตว์" ทำด้วยใจ ทำให้ไว ทำได้จริง"![🐖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4a/1.5/16/1f416.png)
![🐂](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta7/1.5/16/1f402.png)
![🐮](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t98/1.5/16/1f42e.png)
![🐔](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t48/1.5/16/1f414.png)
![🐓](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc7/1.5/16/1f413.png)
![🐖](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4a/1.5/16/1f416.png)
![🐂](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta7/1.5/16/1f402.png)
![🐮](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t98/1.5/16/1f42e.png)
![🐔](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t48/1.5/16/1f414.png)
![🐓](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc7/1.5/16/1f413.png)
" ปศุสัตว์จังหวัดนครสวรรค์ ตรวจเยี่ยมเครือข่าย ศพก. (ด้านปศุสัตว์)"
วันที่ 11 พฤษภาคม 2566 เวลา 15:00 น นายเจษฎา องอาจ ปศุสัตว์จังหวัดนครสวรรค์ พร้อมด้วย นายพัฐนนท์ สุภาชัย ปศุสัตว์อำเภอไพศาลี , กลุ่มส่งเสริมและพัฒนาการปศุสัตว์ และ สพ.ญ. สิริรัช เงินบาท ตรวจเยี่ยมศูนย์เครือข่าย ศพก.(ด้านปศุสัตว์) ของนายนรินทร์ ชายตะคุ ซึ่งมีการทำ เกษตรผสมผสานและทฤษฎีใหม่ มีการปลูกพืชและเลี้ยงปศุสัตว์เช่น เป็ดไข่และไก่ไข่ เพื่อเป็นจุดเรียนรู้ให้กับเกษตรกร และผู้สนใจด้านเกษตรทฤษฎีใหม่ ณ ตำบลวังน้ำลัด อำเภอไพศาลี จังหวัดนครสวรรค์
View the embedded image gallery online at:
https://pvlo-nsw.dld.go.th/webnew/index.php/th/news-menu-2/livestock-news-menu/322-11-05-2566-1#sigFreeId90bd71f4c6